PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ติดแก๊สแบนพาสจะดังไหมครับ

jzay
24-05-2012, 19:41
พอดีไปติดแก๊สถัง58ลิตรมา จะตีแบนพาส ยิงเข้าเบาะหลังผ่านถังแก๊สจะดังไหมครับ เพราะเมื่อก่อนเคยตีแบนพาสเจาะเบาะ น่ะครับ แต่ตอนนี้เอาไปติดแก๊สแล้ว หรือมีตู้อะไรแนะนำไหมครับสำหรับรถติดแก๊ส ไม่เน้นพื้นที่ใช้สอยนะครับตีเต็มท้ายได้เลย ขอบคุณครับ(รถเก่งโตโยต้าครับ)

best
24-05-2012, 19:48
12 ลงพื้นเลยไหมครับ

jzay
24-05-2012, 20:16
คือตอนนี้ผมตีลงพื้นเจาะท้ายรถแล้วน่ะครับ แต่อยากแก้ใหม่น่ะครับ เพราะร้านตีมาไม่ดังน่ะครับ ฟังเบาๆเบสยังพอมีครับ แต่พอเร่งมากๆ เบสมั่วเลยครับ จ่ายเงินไปแล้วด้วย วันไปเอารถก็คุยกับทางร้านว่าทำไมมันไม่ออก ร้านบอกว่า แอมป์ผมไม่ถึง ต้องเปลี่ยนแอมป์ของร้าน แอมป์ผมใช้คลาสดี MARIOLA 3000W ร้านบอกว่าวัตต์หลอก เขา่เชียร์ให้ผมเล่น worldtech WT-AMP4230 ผมก็บอกเขา่ว่าเมื่อก่อนตีแบนพาสมา มันก็ออกนะ อุปกรณ์ก็ชุดเดียวกันหมด ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย เขาบอกว่าตอนนี้เขาใช้ตู้แบบคว่ำดอก สูตรดึงหลัง แอมป์ผมไม่ถึงยังไงก็ไม่ดัง ผมก็กลับบ้านด้วยความคับข้องใจ เลยโทรไปคุยกับเพื่อน เพื่อนบอกมีแอมป์ DIGITAL RESEARCH รุ่น CT 3000 W เหลืออยู่ตัวนึงมันเอามาให้ลอง ดูสิจะดังตามที่ร้านบอกไหม ปรากฏว่าไม่ออกเหมือนเดิมครับ ผมเลยโทรไปหาร้าน ร้านบอกว่าพวกผมจูนกันไม่เป็น ให้มาที่ร้านเขาจะจูนให้ดู ผมก็เลยไปที่ร้านปรากฏว่า ไม่ออกเหมือนเดิม ผมเลยถามว่าแล้วทีนี้จะทำยังไง ร้านบอกว่าซับผมไม่ถึงอีก ให้เปลี่ยนซับอีก ให้เล่น PROPLUS : SCORPION สรุปงานนี้เริ่มบานปลายล่ะครับครั้งแรกผมให้เขาตีตู้กับทำแผงประตูหน้า นอกนั้นอุปกรณ์ผมมีอยู่ในรถแล้วทุกอย่างเพิ่มแค่ กลางแหลมPROPLUSมาคู่เดียว หมดไป 13000 ล่ะครับ ตู้ไม้ธรรมดาด้วย ตอนนี้ร้านมาบอกให้ผมเตรียมมาอีก 13000 เปลี่ยนแอมป์กับซับจบแน่ เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับขอบคุณครับ ซับผมตัวนี้อ่ะครับ 12 นิ้ว lanzar ว้อยส์คู่ 79517

best
24-05-2012, 20:36
รอเซียนๆมาตอบเพื่อหาทางแก้ไขนะครับ
น่าเห็นใจจริงๆ เสียเงินแล้วแต่สิ่งที่ได้กลับมาไม่ประทับใจนี่ความรู้สึกมันเซ็งสุดๆเนอะพี่
เงิน13,000ให้เขาอาจคิดว่าไม่มากแต่ก็ไม่น้อยบางคนทำงานเป็นเดือนยังได้ไม่เท่าเขาทำวันเดียวเลย

pittaya
24-05-2012, 20:40
คือตอนนี้ผมตีลงพื้นเจาะท้ายรถแล้วน่ะครับ แต่อยากแก้ใหม่น่ะครับ เพราะร้านตีมาไม่ดังน่ะครับ ฟังเบาๆเบสยังพอมีครับ แต่พอเร่งมากๆ เบสมั่วเลยครับ จ่ายเงินไปแล้วด้วย วันไปเอารถก็คุยกับทางร้านว่าทำไมมันไม่ออก ร้านบอกว่า แอมป์ผมไม่ถึง ต้องเปลี่ยนแอมป์ของร้าน แอมป์ผมใช้คลาสดี MARIOLA 3000W ร้านบอกว่าวัตต์หลอก เขา่เชียร์ให้ผมเล่น worldtech WT-AMP4230 ผมก็บอกเขา่ว่าเมื่อก่อนตีแบนพาสมา มันก็ออกนะ อุปกรณ์ก็ชุดเดียวกันหมด ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย เขาบอกว่าตอนนี้เขาใช้ตู้แบบคว่ำดอก สูตรดึงหลัง แอมป์ผมไม่ถึงยังไงก็ไม่ดัง ผมก็กลับบ้านด้วยความคับข้องใจ เลยโทรไปคุยกับเพื่อน เพื่อนบอกมีแอมป์ DIGITAL RESEARCH รุ่น CT 3000 W เหลืออยู่ตัวนึงมันเอามาให้ลอง ดูสิจะดังตามที่ร้านบอกไหม ปรากฏว่าไม่ออกเหมือนเดิมครับ ผมเลยโทรไปหาร้าน ร้านบอกว่าพวกผมจูนกันไม่เป็น ให้มาที่ร้านเขาจะจูนให้ดู ผมก็เลยไปที่ร้านปรากฏว่า ไม่ออกเหมือนเดิม ผมเลยถามว่าแล้วทีนี้จะทำยังไง ร้านบอกว่าซับผมไม่ถึงอีก ให้เปลี่ยนซับอีก ให้เล่น PROPLUS : SCORPION สรุปงานนี้เริ่มบานปลายล่ะครับครั้งแรกผมให้เขาตีตู้กับทำแผงประตูหน้า นอกนั้นอุปกรณ์ผมมีอยู่ในรถแล้วทุกอย่างเพิ่มแค่ กลางแหลมPROPLUSมาคู่เดียว หมดไป 13000 ล่ะครับ ตู้ไม้ธรรมดาด้วย ตอนนี้ร้านมาบอกให้ผมเตรียมมาอีก 13000 เปลี่ยนแอมป์กับซับจบแน่ เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับขอบคุณครับ ซับผมตัวนี้อ่ะครับ 12 นิ้ว lanzar ว้อยส์คู่ 79517

อยู่แถวไหนคับ..ผมแนะนำให้ไปร้านนี้เลยคับ (http://phiroonairsound.­com) http://phiroonairsound.­com ลองเข้าไปดูก่อนได้คับ..รับลองว่าไม่ผิดหวัง..ผมทำมาหลายร้านคับแต่ก็มาจบที่ร้านนี้อะคับ..ไม่แพงด้วยคับ

sweet_soundclub
24-05-2012, 20:54

ตามสเปคแล้ว ลำโพงซับคู่นี้จะเหมาะสมกับตู้เปิดมากกว่านะครับ เพราะเป็นลำโพงซับที่ช่วงชักไม่มากนัก การที่ลงในตู้แบนพาสอาจทำให้มีการกินกำลังวัตต์ไปพอสมควรครับ อีกอย่างเมื่อเป็นรถที่ติดแก๊สด้วยแล้ว การตีตู้แบบแบนพาสอาจทำให้มีความถี่บางความถี่ที่หักล้างกับสภาพอคูสติคของรถครับ ทำให้มวลเบสเกิดการหักล้างกันพอสมควร ก่อนไปที่ร้าน ลองตีตู้เปิด ปริมาตร 1.7 Cu.Ft. ขนาดท่อ กลม 5 นิ้ว ยาว 6 นิ้ว เป็นการทดสอบครับ ลองดุครับ รถผมติดแก๊สเช่น 10 นิ้ว 1 คู่ แอมป์ 2000 Wrms. จูนความถี่หลัก ที่ 65 Hz ตัวตู้ตอบสนองความถี่ อยู่ในช่วง 73 - 95 Hz ใช้เครื่องวัด เทอมแล็ป เซ็นเซอร์แปะไว้ที่กระจกหน้าตามกฎของการแข่งขัน สามารถ วัดได้ 142 DB 79520 ลองดูเป็นแนวทางครับ ;)

jzay
24-05-2012, 21:17
ตามสเปคแล้ว ลำโพงซับคู่นี้จะเหมาะสมกับตู้เปิดมากกว่านะครับ เพราะเป็นลำโพงซับที่ช่วงชักไม่มากนัก การที่ลงในตู้แบนพาสอาจทำให้มีการกินกำลังวัตต์ไปพอสมควรครับ อีกอย่างเมื่อเป็นรถที่ติดแก๊สด้วยแล้ว การตีตู้แบบแบนพาสอาจทำให้มีความถี่บางความถี่ที่หักล้างกับสภาพอคูสติคของรถครับ ทำให้มวลเบสเกิดการหักล้างกันพอสมควร ก่อนไปที่ร้าน ลองตีตู้เปิด ปริมาตร 1.7 Cu.Ft. ขนาดท่อ กลม 5 นิ้ว ยาว 6 นิ้ว เป็นการทดสอบครับ ลองดุครับ รถผมติดแก๊สเช่น 10 นิ้ว 1 คู่ แอมป์ 2000 Wrms. จูนความถี่หลัก ที่ 65 Hz ตัวตู้ตอบสนองความถี่ อยู่ในช่วง 73 - 95 Hz ใช้เครื่องวัด เทอมแล็ป เซ็นเซอร์แปะไว้ที่กระจกหน้าตามกฎของการแข่งขัน สามารถ วัดได้ 142 DB 79520 ลองดูเป็นแนวทางครับ ;)

ตู้ซาวด์สวยมากเลยครับ ของพี่ในรูปเป็นตู้เปิดเหรอครับแล้วยิงท่อออกทางไหนครับ ผมอยากได้แบบแน่นๆลอยๆ ชอบเปิดฟังนอกรถน่ะครับ แล้วต้องวางตู้แบบไหนแนวไหนครับ ระหว่างตีตู้กับเปลี่ยนซับ แบบไหนจะดีกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

jzay
24-05-2012, 21:20
อยู่แถวไหนคับ..ผมแนะนำให้ไปร้านนี้เลยคับ http://phiroonairsound.­com ลองเข้าไปดูก่อนได้คับ..รับลองว่าไม่ผิดหวัง..ผมทำมาหลายร้านคับแต่ก็มาจบที่ร้านนี้อะคับ..ไม่แพงด้วยคับ
ขอบคุณครับ แต่ผมอยู่ชลบุรีน่ะครับ

best
24-05-2012, 22:06
ขอบคุณครับ แต่ผมอยู่ชลบุรีน่ะครับ

ชลบุรีอำเภอไหนครับเนี่ยแล้วร้านที่ทำชื่อไรครับดีไม่ดียังไงเพื่อนๆจะได้รู้ไว้ครับ

jzay
24-05-2012, 22:18
ชลบุรีอำเภอไหนครับเนี่ยแล้วร้านที่ทำชื่อไรครับดีไม่ดียังไงเพื่อนๆจะได้รู้ไว้ครับ
ผมอยู่พนัสนิคมน่ะครับ แต่ร้านไม่ได้อยู่้ชลหรอกครับ เป็นร้านเพื่อนของรุ่นพี่อีกทีน่ะครับ

24-05-2012, 23:35
ตู้ซาวด์สวยมากเลยครับ ของพี่ในรูปเป็นตู้เปิดเหรอครับแล้วยิงท่อออกทางไหนครับ ผมอยากได้แบบแน่นๆลอยๆ ชอบเปิดฟังนอกรถน่ะครับ แล้วต้องวางตู้แบบไหนแนวไหนครับ ระหว่างตีตู้กับเปลี่ยนซับ แบบไหนจะดีกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ ของผมเป็นแบนพาสครับ ส่วนท่ออยู่ด้านข้างครับ มี สองฝั่ง ในความเห็นผมนะ ลองตีตู้อย่างที่บอกก่อนครับ หากไม่ชอบค่อยว่ากัน ;)

jzay
25-05-2012, 06:57
ของผมเป็นแบนพาสครับ ส่วนท่ออยู่ด้านข้างครับ มี สองฝั่ง ในความเห็นผมนะ ลองตีตู้อย่างที่บอกก่อนครับ หากไม่ชอบค่อยว่ากัน ;)
แล้วต้องหันดอกไปทางไหนครับ ท้ายรถ หรือเข้าหลังเบาะ หรือตีซ้ายขวาครับ เพราะเคยตีตู้เปิดเหมือนกันครับ แต่วางซ้ายขวา ฝากระโปรงกระพือสูดๆ ขอบคุณครับ

best
25-05-2012, 08:09
ผมอยู่พนัสนิคมน่ะครับ แต่ร้านไม่ได้อยู่้ชลหรอกครับ เป็นร้านเพื่อนของรุ่นพี่อีกทีน่ะครับ

ผมอยู่สัตหีบครับ ชลบุรีร้านมีฝีมือก็เยอะนะครับทั้งทำดังทำเพราะ
เช่น โมบาย ส่งเสริม จุ๋ม ธเนตร ออเรนจ

kheawnoy
25-05-2012, 08:36
ตีตู้ เขาไม่ได้เอาดอกซับเราไปคำนวนร่วมกับการตีตู้เหรอครับ ถึงได้มาบอกเราว่าซับเราไม่ถึงแอมป์เราไม่ถึง
ก่อนอื่นอย่าพึ่งไปเสียตังเพิ่มอีก(13000)นะครับ เพราะถ้าแอมป๋+ซับ+ตู้ที่แมชกันอย่างไงมันก็ดังครับ
ลองแก้ที่ตู้ก่อนครับ

jzay
25-05-2012, 10:52
ผมอยู่สัตหีบครับ ชลบุรีร้านมีฝีมือก็เยอะนะครับทั้งทำดังทำเพราะ
เช่น โมบาย ส่งเสริม จุ๋ม ธเนตร ออเรนจ
ใช่ครับร้านในชลบุรีมีหลายร้าน แต่ร้านนี้พอดีพวกเพื่อนๆทำมากันมันดังดีเลยไปทำบ้าง แต่เพื่อนร้านเขาจัดให้หมดทั้งชุด ของผมให้เขาตีให้อย่างเดียว ของผมมีอยู่แล้วน่ะครับ

jzay
25-05-2012, 10:54
ตีตู้ เขาไม่ได้เอาดอกซับเราไปคำนวนร่วมกับการตีตู้เหรอครับ ถึงได้มาบอกเราว่าซับเราไม่ถึงแอมป์เราไม่ถึง
ก่อนอื่นอย่าพึ่งไปเสียตังเพิ่มอีก(13000)นะครับ เพราะถ้าแอมป๋+ซับ+ตู้ที่แมชกันอย่างไงมันก็ดังครับ
ลองแก้ที่ตู้ก่อนครับ
ไม่ได้คำนวนหรอกครับ ร้านบอกว่าตู้เขาเท่ากันทุกใบ ผมเลยงง เพราะปกติซับแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ตู้ยังต่างกันเลย จะบอกให้ร้านแก้ให้ เขาก็บอกว่ายังไงก็ไม่ดัง เพราะซับผมไม่ใช่ขอบโดนัท ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว ผมเลยว่าจะไปหาร้านอื่นทำล่ะครับ เพราะจะทำเองก็ไม่เป็นน่ะครับ ขอบคุณครับ

Normally car system
25-05-2012, 22:23
:) ขอบคุณคับ ที่สละเวลาเข้ามาคับ

seclubzaa
26-05-2012, 07:32

อาการแบบที่ท่านว่ามา ผมว่าตู้ไม่ได้สูตรมากกว่าครับ เบสเลยมั่วแบบนั้น

มาพัทยาเลยครับ เดี๋ยวพาไปทำร้านพวกกัน รับรองกระจกมองหลังหลุด

26-05-2012, 08:24
แล้วต้องหันดอกไปทางไหนครับ ท้ายรถ หรือเข้าหลังเบาะ หรือตีซ้ายขวาครับ เพราะเคยตีตู้เปิดเหมือนกันครับ แต่วางซ้ายขวา ฝากระโปรงกระพือสูดๆ ขอบคุณครับ ถ้าติดแก๊สแล้วหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็หันไปด้านหลังครับ วางดูก่อน ส่วนฝากระโปรง แดมป์ดีไม่กระพือครับ

soiisj
26-05-2012, 10:38
13000 แพงค็อดๆ เสียดายตัง ทำเองเลยครับ มีรูปให้ชมไหมครับ

jzay
27-05-2012, 11:15
:) ขอบคุณคับ ที่สละเวลาเข้ามาคับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับ แล้วก็การจูนที่ยอดเยี่ยมคับ เสียงเปลี่ยนไปเลย แม้จะได้แค่นี้ก็ตาม(เพราะตู้) เดี๋ยวว่างๆจะไปใช้บริการนะคับคุณน๊อต

jzay
27-05-2012, 11:16
อาการแบบที่ท่านว่ามา ผมว่าตู้ไม่ได้สูตรมากกว่าครับ เบสเลยมั่วแบบนั้น

มาพัทยาเลยครับ เดี๋ยวพาไปทำร้านพวกกัน รับรองกระจกมองหลังหลุด
ขอบคุณคับผม

jzay
27-05-2012, 11:17
ถ้าติดแก๊สแล้วหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็หันไปด้านหลังครับ วางดูก่อน ส่วนฝากระโปรง แดมป์ดีไม่กระพือครับ
ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำดีๆนะคับผม

jzay
27-05-2012, 11:50
13000 แพงค็อดๆ เสียดายตัง ทำเองเลยครับ มีรูปให้ชมไหมครับ
80554 แผงประตูหน้าทั้งสองบานครับ ทางร้านเพิ่มมาให้ 1 คู่ proplus ส่วนบานขวาฝาหลุดหายไปดอกนึงล่ะครับ พึ่งใช้มาได้ 10 วันเองเหอๆๆ

80555รูปบน แผงประตูบานซ้ายไม่สนิทกับแผงประตูเดิม ทางร้านเลยเอาน๊อตยิงจากด้านหน้าเข้าไปเลยพร้อมซิลลิโคนยิงปิดรอยซะเลย
รูปล่าง แคปตัวเดิมของผม ก่อนเข้าไปทำ ไฟยังโชว์อยู่ แต่ตอนนี้ไฟไม่ติดล่ะ ไปให้คุณน๊อตดู คุณน๊อตบอกร้านไม่ได้ต่อสายรีโมทมาให้ แต่เคยถามทางร้าน ทางร้านบอกสงสัยจะเสีย เหอๆๆ

80556รูปนี้ บานประตูทั้งสองบาน ตอนไปน๊อตอยู่ครบ ตอนกลับ หายไปข้างละบาน พร้อมฝาปิดรูน๊อต มาเห็นอีกทีสามวันผ่านไปล่ะ โทรกลับไปถามร้าน เขาบอกว่า สงสัยจะหายตอนถอดครับ เหอๆๆ แล้วจะไปหาซื้อจากไหนได้ครับ ใครรู้แหล่งบอกหน่อยครับ

80562ตู้ด้านท้ายรถครับ ไฟแฟรซไม่เกี่ยวนะครับ ผมมาติดเองตอนหลัง
ที่ให้ร้านทำให้ก็มีแค่นี้ล่ะครับ

พศวัต เชียงใหม่
27-05-2012, 12:27
รถโตโยต้า เออีหรือเปล่าครับ ผมก็เออีเหมือนกัน รูปซ้ายมืออ่ะครับ ติดlpg
ตอนนี้ถอดออก ลงถังโดนัทไปแล้วครับ

jzay
27-05-2012, 15:39
รถโตโยต้า เออีหรือเปล่าครับ ผมก็เออีเหมือนกัน รูปซ้ายมืออ่ะครับ ติดlpg
ตอนนี้ถอดออก ลงถังโดนัทไปแล้วครับ
ใช่แล้วคับ เออีครับ แต่ของผมถังแคปซูน 58 ลิตรน่ะครับ สวยมากเลยครับ เออีท่านน่ะ

ek2523
27-05-2012, 20:48
ถ้าเป็นผมจะยอมเสียตังอีกรอบ เปลี่ยนเป็นถังโดนัทครับ (9,000) แล้วการติดเครื่องเสียงจะง่ายไปหมด ออกแบบตู้ได้ฟรีวไตล์ ไม่ต้องมีอุปสรรคใดๆครับผมมมม

samza
27-05-2012, 21:32
ถ้าเป็นผมจะยอมเสียตังอีกรอบ เปลี่ยนเป็นถังโดนัทครับ (9,000) แล้วการติดเครื่องเสียงจะง่ายไปหมด ออกแบบตู้ได้ฟรีวไตล์ ไม่ต้องมีอุปสรรคใดๆครับผมมมม
มันจะมีอยู่นิดหนึ่งคับ ตงที่พอใส่ถังโดนนัดไปความสูงของถังจะเพิ่มมาอีกนิ้ว1 ทำให้เวลาตีตู้จะต้องปรับรูปทรงให้ กว้างหรือยาวขึ้น เพื่อให้ได้ปริมาตร (อันนี้ไม่รู้เป็นที่รถผมคันเดียวหรือป่าวนะ) แต่รถผมติดถังโดนัดมาต้อง ปรับความสูงลงมาเหลือประมาน13.5 หรือ13นิ้วไม่ไชแน่ใจ แต่ถ้าดอก10นิ้วยัดเข้าได้สะบายคับ

nuyiza2
28-05-2012, 00:05
ลองดูคับ เป็นแนวทาง คันนี้วิ่งไปมาแถวบ่อวิน

80907

jzay
28-05-2012, 08:20
ลองดูคับ เป็นแนวทาง คันนี้วิ่งไปมาแถวบ่อวิน

80907
พรมหุ้มถังแก๊สสวยจังครับ ตอนที่ติดแก๊สมาใหม่ๆ ผมก็ตีซ้ายขวาแบบนี้ล่ะครับ แต่มันไม่สะใจเลยครับ พอดีเพื่อนผมติดแก๊สมาเหมือนกัน เจาะลงพื้นสะเทือนมากมายครับ เลยเจาะบ้าง แต่ไม่ดังเท่าเพื่อนครับ

พศวัต เชียงใหม่
28-05-2012, 11:22
ผมก็คิดอยู่นานกับสูตรตู้เพราะมีถังแคปซูนบังอยู่ เสียงยังไงก็ไม่ถูกใจ สุดท้ายก็รื้อออกหมด มาจบที่ถังโดนัท เห็นราคามันลดลง6XXXบาท พร้อมวาวล์อิตาลี่ด้วย ก็เลยจัดไป สุดท้ายตีตู้ได้ตามสูตร เสียงก็พอใจแล้วครับ

jzay
28-05-2012, 11:31
ผมก็คิดอยู่นานกับสูตรตู้เพราะมีถังแคปซูนบังอยู่ เสียงยังไงก็ไม่ถูกใจ สุดท้ายก็รื้อออกหมด มาจบที่ถังโดนัท เห็นราคามันลดลง6XXXบาท พร้อมวาวล์อิตาลี่ด้วย ก็เลยจัดไป สุดท้ายตีตู้ได้ตามสูตร เสียงก็พอใจแล้วครับ
สงสัยต้องเปลี่ยนถังซะแล้วครับ เสียงจะได้ดังได้ เหอๆๆ

Bgmz
28-05-2012, 11:40
สงสัยต้องเปลี่ยนถังซะแล้วครับ เสียงจะได้ดังได้ เหอๆๆ

ความคิดส่วนตัวผมนะครับ ปั้มแก้ส มีเยอะ มากแล้ว เติมใส่ถังโดนัท ยังไม่หมด ก้อมีปั้มให้เติมอยู่ตลอดทาง แถมถังก้อเบากว่า

ไม่ต้องแบกถังเหล็กไปไหนมาไหนหนักๆ เหลือพื้นที่ใช้สอยเยอะ ทำเครื่องเสียงก้อง่ายครับ

jzay
28-05-2012, 14:32
ความคิดส่วนตัวผมนะครับ ปั้มแก้ส มีเยอะ มากแล้ว เติมใส่ถังโดนัท ยังไม่หมด ก้อมีปั้มให้เติมอยู่ตลอดทาง แถมถังก้อเบากว่า

ไม่ต้องแบกถังเหล็กไปไหนมาไหนหนักๆ เหลือพื้นที่ใช้สอยเยอะ ทำเครื่องเสียงก้อง่ายครับ
อยากใช้ถังโดนัทเหมือนกันครับ แต่ตอนติดมาถังโดนัทยังไม่ผ่านกฏหมายเลยน่ะครับ

corona16
28-05-2012, 15:34
81171จัดไปครับ..

jzay
28-05-2012, 23:33
81171จัดไปครับ..

คันนี้ก็ติดแก๊สเหรอครับ ถังแบบไหนครับ สวยมากๆเลยครับ

Normally car system
24-07-2012, 00:17
ขอบคุณที่สละเวลามานะคับ :)

http://a3.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/318718_337497889666654_1276421185_n.jpg
112571112572