PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : ร้านไหนดังที่สุดในประเทศไทย

TS king
16-06-2012, 19:12
ร้านไหนดังที่สุดในประเทศไทย ผมเห็นก็มีแต่ได้ถ้วยทุกร้านผมเลยไม่รู้เลยว่าร้านไหนดี ราคาก็พอๆกัน แบรนก็ทำขึนมาเอง ของคุณภาพเท่ากัน มาตรถานก็พอๆกัน upราคากันสะงั้น ทำไมไม่สนใจผู้บริโภคเลย เจ็บมาเยอะครับ อยากรู้ครับ มีใครบอกได้มั้ยครับ เมียด่าทุกวัน ทำไปเพื่ออะไร หมดไปเป็นแสน แต่ก็ยังอยากเจ็บอยู่555 (ขำๆครับโดนด่าทุกวัน ไม่มีทีระบาย ว่าจะทำอีกสะแสนสองแสนให้เมียด่าอีกสะรอบสองรอบ) มีใครตอบได้มัยครับ ..............ร้านไหนดี

champsound
16-06-2012, 19:20
ร้านเราเองครับ
ลองศึกษาและหัดทำเอง ดังไม่ดัง ยังไงก็ฝีมือเราเอง
ถ้าไม่ดังก็ด่าตัวเอง ถ้าดังก็ภูมิใจ หนุก ๆ ครับ

fime
16-06-2012, 19:30
ลองศึกษาและหัดทำเอง ดังไม่ดัง ยังไงก็ฝีมือเราเอง
ถ้าไม่ดังก็ด่าตัวเอง ถ้าดังก็ภูมิใจ หนุก ๆ ครับ

+1000 ครับ

wichai-2
16-06-2012, 20:06
+10000ครับ ทำเองมันดี

TS king
16-06-2012, 20:11
ผมเคยคิดอย่างงี้เหมือนกันครับ เดียว

ซื้อคันไหม่จะทำเองเลย แต่มันไม่เก่งงานซาวนะซิ

Black subwoofer
16-06-2012, 20:25
ร้านไหนดังที่สุดในประเทศไทย ผมเห็นก็มีแต่ได้ถ้วยทุกร้านผมเลยไม่รู้เลยว่าร้านไหนดี ราคาก็พอๆกัน แบรนก็ทำขึนมาเอง ของคุณภาพเท่ากัน มาตรถานก็พอๆกัน upราคากันสะงั้น ทำไมไม่สนใจผู้บริโภคเลย เจ็บมาเยอะครับ อยากรู้ครับ มีใครบอกได้มั้ยครับ เมียด่าทุกวัน ทำไปเพื่ออะไร หมดไปเป็นแสน แต่ก็ยังอยากเจ็บอยู่555 (ขำๆครับโดนด่าทุกวัน ไม่มีทีระบาย ว่าจะทำอีกสะแสนสองแสนให้เมียด่าอีกสะรอบสองรอบ) มีใครตอบได้มัยครับ ..............ร้านไหนดี

อยู่ที่ไหนคับ

Aun007
16-06-2012, 20:37
เสี่ยเต้า mock up เคยได้แชมป์โลกครับ

dornbaa
16-06-2012, 20:50
ผมก้อทําเองครับส่วนผลงานก้อบ้านๆไม่ซีเรียสลองถูกผิดเอาเองก้อเปิดเว็บนี้ศึกษาเอาครับ(ถูมิใจด้วย)

ToMohot
16-06-2012, 20:51
เก็บความรู้คับผม

acare
16-06-2012, 20:57
เสี่ยเต้า mock up เคยได้แชมป์โลกครับ

คุณอั๋น รู้จักกับเต้าเหรอครับ สนิทกับผมดีครับ

Aun007
16-06-2012, 21:02
คุณอั๋น รู้จักกับเต้าเหรอครับ สนิทกับผมดีครับ

ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวครับ เคยคุยกันที่ไบเทค บางนาครับ

champsound
16-06-2012, 21:17
ผมก้อทําเองครับส่วนผลงานก้อบ้านๆไม่ซีเรียสลองถูกผิดเอาเองก้อเปิดเว็บนี้ศึกษาเอาครับ(ถูมิใจด้วย)

555+ หนุกหนานครับ

ZombiEMasteR
16-06-2012, 22:32
ไปดูงานโช แล้วชอบซาวอันไหน ก็ไปร้านนัน

ส่วนเรืองระบบทำเองดีกว่าจะได้อะกว่าร้านจัดให้

แต่เรืองตู้อะเรืองใหญ่

Jeab_Jikko
16-06-2012, 23:02
เดี๋ยวนี้ต่างจากการขายเมื่อก่อนสัก 10 ปีที่แล้วมาก ที่แต่ละร้านจะเน้นงานฝีมือเป็นหลัก
ปัจจุบัน ร้านดัง ๆ มีการปรับตัวกันเยอะ โดยมุ่งเจาะกลุ่มลูกค้า คนละแบบกัน แต่จะมีหลัก
ไม่แต่ต่างกันมาก คือ จะไม่มัวแต่..จะขายแต่งานฝีมืออย่างเดียว (เน้นซาว์นสวย ๆ สินค้าแพง ๆ)
พยายามเน้นขายของ ติดง่าย ฟังดี ราคาประหยัด เท่าที่นึกได้เล่าให้ฟังได้ เช่น
* ลดปริมาณการทำด้วยงานฝีมือ เช่น หล่อ, ปั้น, ไม้ (เว้นแต่...ลูกค้าจะเอาจริง ๆ)
* เน้นติดตั้งเร็ว แบบ Plug & Play (Base Box, Fiber Sub Box, Oem Head Unit)
* พยายามหาสินค้าใหม่ ๆ หรือได้เป็นตัวแทนในไทย ยิ่งดี (กำไรเยอะ)
* ลดวัสดุที่ไม่จำเป็นออกไป ใช้อุปกรณ์ วัสดุให้น้อยที่สุด ประหยัดสุด และใช้เวลาติดตั้งให้น้อยที่สุด
นี่คือส่วนใหญ่ที่ร้านจะเน้น

ยกตัวอย่างให้เห็นเป็นรูปธรรม
ร้านย่านรัตนาธิเบศ (ใกล้บ้านผม) ร้านนึ่งรับรถได้วันละ 10-15 คัน ทุกคันหรือทั้งหมดเสร็จภายในวันเดียว
เพราะเน้นหุ้มพรม, สักกะหลาด เน้นความเดิม ๆ ของรถ อีกร้านในย่านเดียวกันรับรถได้จำนวนเท่ากัน..แต่ ลูกค้าต้องทิ้งรถไว้ 3-5 วัน เพราะเน้นทำแผงซาว์สสวย ๆ อุปกรณ์พิเศษเยอะ

ถ้าเป็นผม....ผมชอบแบบแรก เพราะได้เงินและจบทุกวัน

ส่วนถ้าถามว่าร้านไหนดัง คงบอกได้แค่แนว SQ เช่น UDC, Suchart, Mirage, Rocket, Driver Sound etc
ผมไม่ได้สนิทกับใครเป็นพิเศษแต่...ส่วนมากจะรู้จัก สนิทมากน้อย แล้วแต่ครับ
ความคิดส่วนนะครับ...พิมพ์เยอะหน่อย แ่ก้ง่วง

skk.p
16-06-2012, 23:46
อิอิถ้าเอาดังมีหลายรัานครับ แต่จริงๆแล้วมันจะดังจะเพราะนี้มันต้องตามหูเรากับตังในกระเป๋าครับ

Time And Again
17-06-2012, 03:31
ดังที่สุดเก่งที่สุดไม่รู้ครับ แต่ถ้าใช้คำว่าชั้นนำผมว่ามีเยอะครับ

TS king
17-06-2012, 07:18
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ...

ZombiEMasteR
17-06-2012, 07:40
Rocket, Driver Sound, 4D car

3ร้านนี้พี่น้องกันปะ
แต่ที่รู้2ร้านนี้พี่น้องกัน

Rocket, 4D car

but2008
17-06-2012, 09:06
สะปำซาวด์กับงานแข่ง >>> (http://www.sapamsoundphuket.com/competition.htm)
11 แชมป์ จากสนามแข่ง IASCA
5 แชมป์ จากสนามแข่ง ACGC
13 รางวัลจาก Thailand db league
28รางวัล Asean Sound challeng
และเป็นเจ้าของสถิติ แรงที่สุดในโลก
รุ่น15นิ้ว1คู่บันทึกเป็น Worldrecord
ดูพอขำๆๆ ..อิอิ:D:D

konkaibatt
17-06-2012, 09:37
มิราจครับ ความภูมิใจของคนไทยระดับโลก

newsmat
17-06-2012, 09:44
ผมเคยคิดอย่างงี้เหมือนกันครับ เดียว

ซื้อคันไหม่จะทำเองเลย แต่มันไม่เก่งงานซาวนะซิ

ต้องลองครับ ประสบการณ์ต้องแรกมาด้วยเงิน ไม่มีไรได้มาฟรี ไม่มีใครเก่งตั้งแต่เริ่มหลอกครับ ร้านใหญ่ๆดังก็เริ่มจากก้าวแรกๆเหมือนเรา ^^

skk.p
17-06-2012, 09:53
ท่องเวปนี้จบก็น่าจะรู้แล้วครับว่าสิ่งที่ดีเป็นอย่างไรอุปกรณ์ แอม ปรีเครื่องเล่นหรื่ออื่นๆ อิอิในเวปมีบอกเกือบหมด ดีกว่าเข้าไปร้านดังๆแล้วจบแบบบาดเจ็บ(โดนชาตร์)ลองศึกษาดูครับในเวปคนเก่งๆมีเยอะครับและทุกคนส่วนใหญ่ก็พร้อมที่จะให้ความรู้แก่ทุกท่านที่เข้ามาใช้บริการในเวปอยู่แล้วครับ เมื่อศึกษาดีแล้วค่อยตัดสินใจเลือกว่าร้านดี ร้านดัง รัานเพราะ ร้านทำสวย หรืออื่นๆ ก็ตามจุดประสงค์ของท่านละครับ

hiphop_cola
17-06-2012, 10:00

โอโห้ ผมชอบคำถามนี้มากเลยครับ.........ตั้งเเต่เล่นเว๊ปคาร์มา ผมว่า กระทู้นี้ เจ๋งมากๆ ที่ถามว่าร้านใหนดังสุดในประเทศ............

ผมเชื่อครับ ว่า ทุกร้านก็ต้องบอกว่าของตัวเองดังหมด..........อันนี้เเละครับยากจริงว่าจะรู้ได้ไงว่าไครเจ๋งจริง.................ว่าเเต่พี่จะเอารถไปแข่งเเชมป์โลกรึเปล่าครับ(555+ เเซวๆ ครับ)

....ขอ ให้มีความสุข ในการฟังเพลงครับ.........

lim_77
17-06-2012, 10:01
ท่องเวปนี้จบก็น่าจะรู้แล้วครับว่าสิ่งที่ดีเป็นอย่างไรอุปกรณ์ แอม ปรีเครื่องเล่นหรื่ออื่นๆ อิอิในเวปมีบอกเกือบหมด ดีกว่าเข้าไปร้านดังๆแล้วจบแบบบาดเจ็บ(โดนชาตร์)ลองศึกษาดูครับในเวปคนเก่งๆมีเยอะครับและทุกคนส่วนใหญ่ก็พร้อมที่จะให้ความรู้แก่ทุกท่านที่เข้ามาใช้บริการในเวปอยู่แล้วครับ เมื่อศึกษาดีแล้วค่อยตัดสินใจเลือกว่าร้านดี ร้านดัง รัานเพราะ ร้านทำสวย หรืออื่นๆ ก็ตามจุดประสงค์ของท่านละครับ

ถูกต้องครับ ตามนี้เลยครับ

shibuya
17-06-2012, 10:04
ร้าน....ดัง มีถ้วยทุกร้าน

ดัง เพราะใช้แอมป์ 5-10 ตัว แบต 10-20 ลูก (รถร้าน)
ดัง เพราะใช้แอมป์ 1-2 ตัว แบต 1-2 ลูก (รถลูกค้า)

ฟังรถร้านแล้วลองมาฟังรถลูกค้าดูบ้างนะครับ

บางคนเห็นรถร้านดัง เลยไปทำ แพงยอมจ่าย (เพราะอยากดัง)
พอมาเปิดกับเพื่อนที่ทำที่อื่นราคาถูกกว่าครึ่ง เสียงไม่หนีกัน !!??
เห็นมาเยอะครับ พอมีงานโชว์ จะมีรถุลูกค้าที่ทำที่ร้านนั้นไปออกโชว์ด้วย
ผลที่ออกมา ไปโชว์แค่ไฟ อย่างอื่นเงียบไปหมด ..เราไปดูงานโชว์
อยากจะฟังแนวเสียงรถลูกค้าบ้าง ผิดหวัง สรุปได้ฟังแต่รถร้านครับ..

ความเห็นส่วนตัวครับ

NIWAT_1985
17-06-2012, 10:06
บอกร้านไหนดังที่สุดในประเทศ ตอบยากครับ
เหมือนร้านอาหารที่อร่อยที่สุดในประเทศ ก็บอกไม่ได้เช่นกัน..........ชอบก็ทำไปเลื่อยครับ

maxza99
17-06-2012, 15:57
ทำเองก็ได้อยู่ แต่ถ้าอยากดังแบบสะใจก็ต้องเข้าร้าน มีทั้งเข้าร้านแล้วโดนฟันก็มีเยอะ แต่ศึกษาดูหน่อย ก้าวแรกมักจะเจ็บ 5 5 5

sao sa
17-06-2012, 16:04
เจ๋งมากคำถามนี้

teeragan
17-06-2012, 19:18

ศึกษาเยอะๆคับ พร้อมกับลงมือทำ เดี๋ยวก็ดังเอง ดังจนหูตึงเลยแหละคับ ส่วนเรื่องซาว ดังจนพอใจแล้วค่อยไปจ้างร้านทำคับ อิอิ

runsound
17-06-2012, 20:31
ช่างเป็นคำถามที่ตอบยากที่สุดเท่าที่เคยเจอมาเลยล่ะครับ อิอิ
เอาแค่ดีและดังระดับจังหวัดหรือภูมิภาคก็แย่แล้วนะคร้าบบบ ผมว่าอันนี้อยู่ที่ความพึงพอใจของแต่ละบุคคลมากกว่าครับ

นายเปาคับ
17-06-2012, 20:52
เล่นเครื่องเสียงรถมันจบยาก มันอยู่ที่เจ้าของรถด้วย(ร้านที่ติดตั้งด้วย) ก่อนจะติดเครื่องเสียง ควรใจเย็นๆคับ ศึกษาดูหาข้อมูลเยอะๆ อย่าใจร้อน ย้ำนะคับอย่าใจร้อน

nunaja
17-06-2012, 21:50
ตอบยากมากกกกกกกครับ เหอๆๆๆ

joe1303
17-06-2012, 22:11
ผมรู้แล้ว SDB 555 ลูกค้าผม จัด FACT 6.5 " ปรี FACT ซับ 10 นิ้ว PRIORITY 10.7 แล้วไปให้ร้าน ติดตั้งและทำซาว์ + ตู้อะคลิลิค ค่าทำ 20000

เค้าบอกว่ายี่ห้อนี้ไม่ดี สู้ SDB ไม่ได้ ติโน่นตินี่ ซับตัวนี่ไม่ดี กลางก็ไม่ดี เค้าเรยโทรมาหาผม ผมบอกว่าไปซื้อของร้านเค้าดิรับรองดีหมดแหละ เรยก็บอกให้เปลี่ยนร้านติดตั้งซะ่เรย
ไปอีกร้าน ค่าทำอย่างเดียวกัน 12000 ไม่ติซักอย่าง บอกด้วยว่า FACT เสียงดี ฮ่าๆๆ งงงง

จริงแล้วมันขึ้นอยู่กับความพอใจของลูกค้านะผมว่า เหมือนตลาดพูนทรัพย์เรย ไปลองถามดูได้ ร้านจำหน่าย SDB ก็บอกของเค้าดี ไปร้านขาย KOMA ก็บอกว่า SDB มาแข่งกันดิ ไปร้าน PR ของก็งั้นๆ แพง เน้นถูกๆเสียงดีดีกว่า เฮ้อ

vs009
17-06-2012, 22:54
สะปำซาวด์กับงานแข่ง >>> (http://www.sapamsoundphuket.com/competition.htm)
11 แชมป์ จากสนามแข่ง IASCA
5 แชมป์ จากสนามแข่ง ACGC
13 รางวัลจาก Thailand db league
28รางวัล Asean Sound challeng
และเป็นเจ้าของสถิติ แรงที่สุดในโลก
รุ่น15นิ้ว1คู่บันทึกเป็น Worldrecord
ดูพอขำๆๆ ..อิอิ:D:D

......งานสวยๆคับ......

champsound
17-06-2012, 22:58
ผมรู้แล้ว SDB 555 ลูกค้าผม จัด FACT 6.5 " ปรี FACT ซับ 10 นิ้ว PRIORITY 10.7 แล้วไปให้ร้าน ติดตั้งและทำซาว์ + ตู้อะคลิลิค ค่าทำ 20000

เค้าบอกว่ายี่ห้อนี้ไม่ดี สู้ SDB ไม่ได้ ติโน่นตินี่ ซับตัวนี่ไม่ดี กลางก็ไม่ดี เค้าเรยโทรมาหาผม ผมบอกว่าไปซื้อของร้านเค้าดิรับรองดีหมดแหละ เรยก็บอกให้เปลี่ยนร้านติดตั้งซะ่เรย
ไปอีกร้าน ค่าทำอย่างเดียวกัน 12000 ไม่ติซักอย่าง บอกด้วยว่า FACT เสียงดี ฮ่าๆๆ งงงง

จริงแล้วมันขึ้นอยู่กับความพอใจของลูกค้านะผมว่า เหมือนตลาดพูนทรัพย์เรย ไปลองถามดูได้ ร้านจำหน่าย SDB ก็บอกของเค้าดี ไปร้านขาย KOMA ก็บอกว่า SDB มาแข่งกันดิ ไปร้าน PR ของก็งั้นๆ แพง เน้นถูกๆเสียงดีดีกว่า เฮ้อ

best
17-06-2012, 23:16
คำถามนี้ยากที่จะหาคำตอบเหมือนกับคำถามที่ทุกคนเคยได้ยินไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน
แต่คำถามนี้ผมว่าคนที่มีเมียต้องได้ฟังทุกคน ทำเครื่องเสียงเพื่ออะไร ทำทำไมเงินเหลือนักหรือไง เห้อ!!

sompong.t
17-06-2012, 23:17
ร้านระเบิดครับ ดังแน่นอน อิอิอิอิ

sompong.t
17-06-2012, 23:19
คำถามนี้ยากที่จะหาคำตอบเหมือนกับคำถามที่ทุกคนเคยได้ยินไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน
แต่คำถามนี้ผมว่าคนที่มีเมียต้องได้ฟังทุกคน ทำเครื่องเสียงเพื่ออะไร ทำทำไมเงินเหลือนักหรือไง เห้อ!!

กด like 1ooooo ครั้ง

yos1
17-06-2012, 23:37
สุดท้ายเลยไม่รู้ว่าร้านใหนดังที่สุดในประเทศ แต่ในใจผมร้านเกียรติคาร์ออดิโอ นครปฐม ดังไม่ดังไม่รู้แต่ผมทำมาแล้ว

peeda_panyakum
18-06-2012, 12:18
เอาแบบนี้ดีไหมครับ..ถ้าถามว่าดังที่สุด มันมี 2 แนว ครับ...
1. แนว ไฮโซ ของแบรนด์เนม ของนอก แพงๆ.
2. แนว SPL ที่เน้นของโม ไทยๆ ดังฉิบหาย ประมาณนี้ ครับ..
สำหรับผม ทำเองครับ ไม่สวยไม่ดัง ไม่แข่งกับใคร
หาเงินซื้อของ มา 1 ปี มีแต่ของมือ 2 ถูกๆ ในรถ...
ใช้เวลาทำเองอีก 1 ปี ...เฮ้อ เหนื่อย แต่ภูมิใจครับ..

champsound
18-06-2012, 12:54
เอาแบบนี้ดีไหมครับ..ถ้าถามว่าดังที่สุด มันมี 2 แนว ครับ...
1. แนว ไฮโซ ของแบรนด์เนม ของนอก แพงๆ.
2. แนว SPL ที่เน้นของโม ไทยๆ ดังฉิบหาย ประมาณนี้ ครับ..
สำหรับผม ทำเองครับ ไม่สวยไม่ดัง ไม่แข่งกับใคร
หาเงินซื้อของ มา 1 ปี มีแต่ของมือ 2 ถูกๆ ในรถ...
ใช้เวลาทำเองอีก 1 ปี ...เฮ้อ เหนื่อย แต่ภูมิใจครับ..

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้นครับ

Jackjack
18-06-2012, 13:32
ผมก็ทำเองครับ ดังไม่ดังไม่รู้ แต่ภูมิใจมากกว่าครับ

orano77
18-06-2012, 13:40
ไดร์เวอร์ซาวด์ครับ งานสวยดี ดังด้วย อิอิ

nonsound
18-06-2012, 14:59
ดังทุกร้านครับ มันขึ้นอยู่ที่เราครับ "เสียงดีเสียงดัง ตามตังค์ที่ยอมจ่าย" "ดังตามงบ" อิอิอิอิ

jaturongjk
18-06-2012, 15:17
ดังกันทุกร้านครับ อิอิ เเต่ห้ามปิดนะเดี๋ยวไม่ดัง ล้อเล่นค๊าฟ

So-boost sound by na-jake
18-06-2012, 15:33
สำหรับเราคนเล่น ผมชอบพูดเสมอว่า เสียงดี เสียงดัง ..ลองเอาตังส์มาเป็นตัวกำหนดด้วยจะดีไหม๊
ว่าในงบห้าหมื่น สิบนิ้วคู่นึง..ใครจะทำได้กี่ db
ผมชอบแนวแข่งแบบ sq เค้านะ ที่พี่ตึ๋งได้แชมป์มา
ที่กำหนดเลเวลกันด้วย การจำกัดงบประมาณ

ผมอยากให้การแข่ง มีการกำหนดเรื่องนี้ด้วย
จะเป็นความยุติธรรมกับทุกร้าน ทุกทีม
แต่มันเป็นไปได้ยาก ตราบใดเมื่อการแข่ง ยังมีการแฝงธุรกิจ เป็นการสร้างกระแสแบรนด์นั้น ๆ
แล้วยิ่งเมื่อค่าการตลาดสูง ราคาก็จะสูงตามไป

พูดมากไปป่าวนี่..

อืมม...ส่วนที่ ท่านตั้งกระทู้ถามมา ว่าร้านไหนดังที่สุด
ในหลักสากลก็คงยอมรับในเรื่อง บันทึกสถืติโลกครับ
ลองเซิร์ทดู ผมก็เคยอ่านเจอ ร้านไทยของเราติดชาร์จเยอะครับ ทั้งที่ 1 ที่สอง รึที่สามของโลก มีเยอะแยะ
สปำซาวด์ก็ ติดชาร์จในนั้นครับ พี่เกียรติ พี่ปื้ด..ก็น่าจะมีผมดูนานละ ลองเซิร์จดูเป็นไกด์ได้ครับ

nonsound
18-06-2012, 16:07
ดังกันทุกร้านครับ อิอิ เเต่ห้ามปิดนะเดี๋ยวไม่ดัง ล้อเล่นค๊าฟ

เถียงครับ บางคันก็ดัง "ตุ๊บ" แล้วดับ 555555+ (แซวกันปายยย)

joe1303
18-06-2012, 16:19
ดีๆคับ เถียงกันเยอะๆ เราแอบเก็บความรู้งาย :rolleyes::rolleyes: ในประเทศไทย 70 กว่าจังหวัด
มันต้องมีซักร้านที่ดังที่สุดในจังหวัด

peeda_panyakum
18-06-2012, 17:09
สำหรับเราคนเล่น ผมชอบพูดเสมอว่า เสียงดี เสียงดัง ..ลองเอาตังส์มาเป็นตัวกำหนดด้วยจะดีไหม๊
ว่าในงบห้าหมื่น สิบนิ้วคู่นึง..ใครจะทำได้กี่ db
ผมชอบแนวแข่งแบบ sq เค้านะ ที่พี่ตึ๋งได้แชมป์มา
ที่กำหนดเลเวลกันด้วย การจำกัดงบประมาณ

ผมอยากให้การแข่ง มีการกำหนดเรื่องนี้ด้วย
จะเป็นความยุติธรรมกับทุกร้าน ทุกทีม
แต่มันเป็นไปได้ยาก ตราบใดเมื่อการแข่ง ยังมีการแฝงธุรกิจ เป็นการสร้างกระแสแบรนด์นั้น ๆ
แล้วยิ่งเมื่อค่าการตลาดสูง ราคาก็จะสูงตามไป

พูดมากไปป่าวนี่..

อืมม...ส่วนที่ ท่านตั้งกระทู้ถามมา ว่าร้านไหนดังที่สุด
ในหลักสากลก็คงยอมรับในเรื่อง บันทึกสถืติโลกครับ
ลองเซิร์ทดู ผมก็เคยอ่านเจอ ร้านไทยของเราติดชาร์จเยอะครับ ทั้งที่ 1 ที่สอง รึที่สามของโลก มีเยอะแยะ
สปำซาวด์ก็ ติดชาร์จในนั้นครับ พี่เกียรติ พี่ปื้ด..ก็น่าจะมีผมดูนานละ ลองเซิร์จดูเป็นไกด์ได้ครับ

ถูกครับ น้าเจก..ไม่ได้โทรหามานานเลย ไปงานแต่งน้องที่ลำปางก็ไม่ได้โทรหาเย...
งบ เป็นตัวกำหนดความดัง..
ไว้เย็นนี้โรไปคุยเล่นกับน้าดีกว่า...

mmtaro
18-06-2012, 17:16
แวะเข้ามาอ่าน..เผื่อรถเราจะดังอย่างเขาบ้าง

TOYCAR
20-06-2012, 16:00
:p:p:p:cool::(:rolleyes: